Waheguru ਦਾ ਨਾਂ ਲੈ ਕੇ ਇਹ ਸਿੰਘ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਵੱਡੇ-ਵੱਡੇ ਕਰਤੱਬ

Uncategorized

ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਇੱਕ 85 ਸਾਲਾ ਬਜ਼ੁਰਗ ਆਪਣੇ ਅਨੋਖੇ ਕਾਰਨਾਮੇ ਨਾਲ ਪੂਰੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 85 ਸਾਲਾ ਨਿਹੰਗ ਜਥੇਦਾਰ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੰਦਾਂ ਨਾਲ 1.25 ਕੁਇੰਟਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਭਾਰ ਚੁੱਕਣ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਟਰੱਕ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ 709 ਟੈਂਪੂ ਵੀ ਖਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਕਾਰਨਾਮੇ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਤਾਕਤ ਦੇ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਜਨਮ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕਿਸੇ ਵੀ ਨਸ਼ੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਸਵੇਰੇ ਕਾਜੂ, ਬਦਾਮ, ਕਾਲੇ ਚਨੇ ਅਤੇ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਤੋਂ ਬਣਿਆ ਪਾਊਡਰ ਪੀਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਸ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਸ਼ਰਬਤ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਪੀਂਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਕਾਰਨਾਮੇ ਦੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਖ਼ਿਆਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਟੀਵੀ ਸ਼ੋਅ ਦੇਖਦਿਆਂ ਆਇਆ। ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਇਕ ਬਜ਼ੁਰਗ 40 ਕਿੱਲੋ ਭਾਰ ਚੁੱਕ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਬਸ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਸ ਨੇ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਕੁਝ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਪੱਥਰ ਇਕੱਠੇ ਕੀਤੇ ਅਤੇ ਡੇਢ ਕੁਇੰਟਲ ਭਾਰ ਆਪਣੇ ਦੰਦਾਂ ਨਾਲ ਚੁੱਕਿਆ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਹੋਰ ਵੀ ਵਧ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ 709 ਟੈਂਪੂ ਨੂੰ ਖਿੱਚਿਆ। ਇਸ ਕਾਰਨਾਮੇ ਤੋਂ ਕੁਝ ਦਿਨ ਹੀ ਲੰਘੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ 45 ਨਿਹੰਗ ਸਿੰਘ ਬੇਠਕਰਾਂ ਵਾਲਾ 32 ਫੁੱਟ ਵੱਡਾ ਟਰੱਕ ਖਿੱਚਿਆ। ਇਸ ਕਾਰਨਾਮੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਬੁਲਾਇਆ। ਜਿੱਥੇ ਉਸਦਾ ਸਾਰਾ ਖਰਚਾ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਚੁੱਕਿਆ ਸੀ। ਸਤਨਾਮ ਸਿੰਘ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚੇ ਵਿੱਚ ਲਾਈਵ ਹੋ ਕੇ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ ਕਿ ਜਦੋਂ ਕਿਸਾਨ ਇਸ ਮੋਰਚੇ ਨੂੰ ਜਿੱਤਣਗੇ ਤਾਂ ਉਹ ਰੇਲਵੇ ਦਾ ਇੰਜਣ ਪੁੱਟ ਦੇਣਗੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰੇਲਵੇ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਲਈ ਕਈ ਵਾਰ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਰੇਲਵੇ ਤੋਂ ਇਜਾਜ਼ਤ ਮਿਲੇਗੀ, ਉਹ ਰੇਲਵੇ ਇੰਜਣ ਨੂੰ ਖਿੱਚਣਗੇ।

ਅਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਨਵੀਂਆਂ ਨਵੀਂਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਹੀ ਸਮਾਜ ਦੀ ਪਲ ਪਲ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮਿਲਦੀ ਰਹੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾਦਿੱਤੀ ਗਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਵਿਚਾਰ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ ਸਾਂਝੇ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਹੌਸਲਾਵਧਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਫੇਸਬੁੱਕ ਦੇ ਉੱਪਰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਯੂਟਿਊਬ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਹੌਸਲੇ ਨੂੰ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧਲਾਇਕ ਕੁਮੈਂਟ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਜਰੂਰ ਦੇਖੋ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਹੈ ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਇਸਨੂੰ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਾਜਾ ਖ਼ਬਰ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਤੇ ਫੋਲੋ ਜਰੂਰ ਕਰੋ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *